



**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA WAZIRI MKUU
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA MJI KOROGWE**



SHULE YA SEKONDARI YA WASICHANA KOROGWE

S.L.P 155 Korogwe-Tanga, Barua pepe: korogwegss@korogwetc.go.tz,
Simu/Contcts: Mkuu wa Shule-0769036380, M/Mkuu wa Shule-0745702226, 0710542504

KUMB. Na. KGSS/A/22/11/2025

Tarehe: 22/11/2025

Mwanafunzi.....

S. L. P.

.....

**YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI YA
WASICHANA KOROGWE MWAKA 2026**

1.0. Ninafurahi kukuarifu kuwa mtoto wako amechaguliwa kujiunga na kidato cha **Kwanza** katika shule hii mwaka 2026. Shule ya Sekondari ya Wasichana Korogwe ipo umbali wa Kilometa moja kutoka kituo kikuu cha mabasi Korogwe. Usafiri wa Bajaji, pikipiki na taxi unapatikana kwa nauli ya shilingi elfu moja (1000/-) kwa Bajaji na piki piki.

NB: Shule ya sekondari ya Wasichana Korogwe ni ya Mkondo wa Amali.

Masomo ya Amali yanayofundishwa ni

- I. FOOD PRODUCTION**
- II. DESIGNING, SEWING AND CLOTH TECHNOLOGY**
- III. HORTICULTURE**
- IV. FIELD CROP PRODUCTION**
- V. ANIMAL HEALTH AND PRODUCTION**

Muhula wa kwanza wa masomo unaanza tarehe **13/01/2026**. Anatakiwa kuripoti kuanzia tarehe **13/01/2026**. Tarehe ya mwisho ya kuripoti ni **25/01/2026**.

2.0. Mambo ya kuzingatia

2.1. Sare za Shule

(a)

- i. Sketi mbili rangi ya zambarauiliyokolea (kitambaa kiwe cha suti) na aina ya mshono ni rinda boksi na sketi iwe na Urefu unaogusa kifundo cha mguu (**Sketi isiyogusa kifundo cha mguu haitapokelewa**)
- ii. Nguo za kazi za nje. (Gauni rangi ya damu yamzee, mshono wa marinda ya kuvuta na gauni iwe na Urefu unaogusa kifundo cha mguu)
- iii. Sweta - rangi ya bluu ya shule ya msingi
- iv. Mashati mawili meupeya mikono mifupi na yasiwe ya kubana.
- v. Kwa mwanafunzi anayevaa hijabu, aje na nusu kanzu nyeupe na Hijabu nyeupe (tetron).

- vi. Viatu vyeupe/raba nyeupe jozi mbili na soksi fupi nyeupe (viatu visiwe na urembo wala kisigino kirefu)
- vii. Track-suit ya rangi ya dark blue.

- (b). Sare ya michezo kwa shule hii ni kama ifuatavyo;
- i. T-sheti nyeupe isiyo na picha, mchoro wala maandishi
 - ii. Bukta
 - iii. Sketi fupi ya rangi ya kijani ya kuvaa juu ya bukta (Mshono wa solo pana ya kuzungusha)
 - iv. Raba nyeupe au nyeusi
 - v. Hijabu nyeusi.

2.3 Mahitaji Mengine

- (i) Ndoo, sahani, kijiko na kikombe na fagio la chelewa.
- (ii) Koti la mvua au mwamvuli.
- (iii) Shuka mbili za rangi moja(light blue)
- (iv) Sketi mbili za blue iliyokolea (dark blue) na T-shirt nyeupe isiyo na mchoro wala maandishi za kuvaliwa nje ya darasa sketi iwe ndefu mpaka kwenye kifundo cha miguu.(Nguo nyingine za nyumbani mwanafunzi haruhusiwi kabisa kuzivaa, hivyo asizilete)
- (v) Taulo, malapa, mswaki, mto na nguo ya kulalia.
- (vi) Madaftari makubwa 14, kalamu za kutosha na mathematical set moja.
- (vii) Nguo za ndani za kutosha.
- (viii) Neti ya kuzuia mbu ya pembe nne
- (ix) Godoro moja futi mbili na nusu.
- (x) Sanduku imara la chuma (Trunk)kwa ajili ya kuhifadha vifaa vyake.
- (xi) Vitabu vya dini vya imani yake na mahitaji mengine ya dhehebu la mwanafunzi.

3.0 Sheria na Kanuni Muhimu za Shule

3.1 Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria namba 26 ya mwaka 1970. Aidha inazingatia miongozo yote ya Wizara yenye dhamana ya Elimu nchini. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yanafafanuliwa kwa maandishi;

- (a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
- (b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule ni muhimu.
- (c) Kutimiza kwa makini maandalio ya jioni (prep.)
- (d) Kuwahi katika kila shughuli za shule utakazopewa.
- (e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo ya kuwepo ndani na nje ya shule ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
- (f) Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule.
- (g) Kuvaaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa.
- (h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.
- (i) Mwanafunzi atakapofika shuleni awe amekata nywele na ziwe fupi njiti ya kiberiti isiweze kukaa na zisiwe zimewekwa dawa. Shuleni hakuna kusuka nywele.
- (j) Kucha ziwe fupi na zisiwe zimepakwa rangi au hina.

3.2 Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha ukafukuzwa shule

- 1. Wizi
- 2. Uasherati na ushoga
- 3. Ubakaji

4. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji wa bangi, Cocaine, mirungi, kubeli n. k.
5. Kupiga au kupigana
6. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
7. Kudharau bendera ya Taifa
8. Kuoia au kuolewa
9. Kupata mimba, kutoa mimba au kuharibu mimba ndani na nje ya shule
10. Kugoma, kuchochea na kuongoza mgomo au kuvuruga amani na usalama wa shule au watu
11. Kukataa adhabu kwa makusudi.
12. Mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi, redio na pasi ya umeme na mkaa au kifaa chochote kinachotumia umeme.
13. Kutokuhudhuria darasani pasipo sababu ya msingi.

4.0 Mambo mengine muhimu

- (a) Medical examination form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa hospitali ya Serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara utakaporipoti shuleni.
- (b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi/mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai.
- (c) Fomu ya Mzazi/Mlezikukiri kukubaliana na sheria na kanuni za shule.

5.0 Tafadhali soma kwa makini maelezo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

**AIDHA MZAZI UNAOMBWA SANA UMKATIE BIMA MTOTO WAKO ITAKAYOMSAIDIA
KATIKA MASUALA YOTE YA AFYA YAKE.**

“KARIBU SANA KOROGWE SEKONDARI”



.....
MKUU WA SHULE

MKUU WA SHULE
SHULE YA SEKONDARI YA WASICHANA
KOROGWE

**PRESIDENT'S OFFICE
LOCAL GOVERNMENT AND REGIONAL ADMINISTRATION
KOROGWE TOWN COUNCIL**

(B): REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

**KOROGWE GIRLS
SECONDARY SCHOOL
P. O. BOX 155,
KOROGWE.**

DATE.....

MEDICAL OFFICER,
..... **GOVN. HOSPITAL,**
.....

NAME OF PUPIL.....

Please examine the above named girl to ascertain her fitness for further studies.


HEADMISTRESS
MKUU WA SHULE
SHULE YA SEKONDARI YA WASICHANA
KOROGWE

MEDICAL CERTIFICATE

(To be completed by the medical officer)

I have examined the above named with regard to:

Skin.....
Eyes.....
Ears.....
Chest.....
Spleen.....
Abdomen.....
Urine.....
Stool.....
Hemoglobin.....

Pregnancy Test
Other disease.....

And I considered:

1. She is good health, free from infection diseases, worms, bilharzias and fit to go to school.
2. She is now fit to return to school having treatment for.....
.....

.....
NAME AND SIGNATURE OF MEDICAL OFFICER

.....
DATE

**OFISI YA RAISI
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA – KOROGWE**

KOROGWE SEKONDARI
YA WASICHANA,
S. L. P. 155,
KOROGWE.

(C): FOMU YA KUKUBALI NAFASI ALIYOPEWA

SEHEMU A: Habari za Mwanafunzi.

1. Jina kamili.....
2. Tarehe ya kuzaliwa.....
3. Wilaya alipozaliwa..... Kijiji
4. Kukubali nafasi (Ijazwe na mwanafunzi)

Mimi nimeona maagizo yote ya kujiunga na shule ya Sekondari ya Wasichana Korogwe na ninakubali kutimiza masharti yote ya shule ikiwa ni pamoja na uletaji wa vifaa vinavyohitajika na kutii sheria zote za shule. Nitakapokuwa shuleni Korogwe nitajitahidi kadri ya uwezo wangu kuzingatia yote ambayo wanafunzi wanatakiwa kutimiza katika suala zima la kupata Elimu ya kujitegemea.

Sahihi ya Mwanafunzi.....

Tarehe.....

SEHEMU B: Habari za Mzazi/Mlezi (Ijazwe na Mzazi/Mlezi)

1. Jina kamili.....
2. Yeye ni Mzazi/Mlezi.....
3. Kazi yake
4. Anwani ya Mzazi/Mlezi
.....
.....
.....
5. Namba tatu za simu ikiwemo ya Mzazi/Mlezi na ndugu wa karibu wa Mwanafunzi
 - (a).....
 - (b).....
 - (c).....

UTHIBITISHO

Mimi Mzazi/Mlezi wa nimehakikisha kwamba maagizo yote yameeleweka na mtoto wangu amejaza kikamilifu sehemu A.

Sahihi ya Mzazi/Mlezi.....

Tarehe.....